वार्षिक राशीभविष्य २०२१ – मेष

मेष’ ही राशी चक्रातील पहिली रास आहे. ‘मेंढा’ हे या राशीचे प्रतीक आहे. ही अग्नी तत्त्वाची व रजोगुणांनी परिपूर्ण भरलेली रास आहे. ही पुरुष रास आहे. तसेच अल्पप्रसव व चररास आहे. मेंढय़ाप्रमाणे लढऊपणाने व निकराने कोणत्याही प्रसंगात टक्कर घेण्याचा आपला स्वभाव आहे. आपण शूर व करारी आहात. स्वातंत्र्याचे भोक्ते आहात. त्यामुळे कोणाच्याही हाताखाली चाकरी करणे आपल्याला नापसंत असते. प्रत्येक क्षेत्रात बाणेदारपणे, तडफदारपणे व आत्मविश्वासाने काम करण्याचा आपला स्वभाव आहे. मेषबद्दल अधिक जाणून घ्या..

आगामी २०२१ वर्ष आपणास कसे असेल याबाबत आपण या लेखामध्ये जाणून घेणार आहोत

आरोग्य:
आरोग्य जीवनात आपल्याला सामान्यपेक्षा चांगले परिणाम मिळतील, कारण ग्रह दृष्टी आपल्याला कोणतीही गंभीर आरोग्य समस्या देणार नाही. तथापि, आपल्याला वेळोवेळी थकल्यासारखे आणि ताणतणाव येईल, यामुळे आपल्या स्वभावातील चिडचिडेपणा स्पष्टपणे दिसून येईल. यासह, राहू-केतु या छाया ग्रहांच्या उपस्थितीमुळे अनुक्रमे दुसर्‍या आणि आठव्या घरात आपली राशी असल्यामुळे पोटा संबंधित त्रास होण्याची शक्यता आहे . मेष वार्षिक स्वास्थ्य राशि भविष्य २०२१ सूचित करते की आपल्या अन्नाची विशेष काळजी घ्यावी लागेल. गुदद्वारासंबंधी आजार, रक्त संबंधित समस्या, पाठदुखी, निद्रानाश, गॅस, अपचन इत्यादीसारख्या किरकोळ तक्रारी व्यतिरिक्त हे वर्ष आरोग्याच्या दृष्टीने तुमच्यासाठी चांगलेच असेल .

करिअर:
ह्या वर्षी तुम्हाला चांगले परिणाम मिळतील कारण, शनी देव तुमच्या राशीपासून दशम भावात वर्षभर विराजमान राहतील यामुळे तुम्हाला शुभ फळांची प्राप्ती होईल आणि तुमच्यावर शनीची शुभ दृष्टी ही राहील. अश्यात शनी देवाचा हा प्रभाव तुमच्यासाठी सर्वात उत्तम सिद्ध होईल. ग्रहांची स्थिती या वेळी तुम्हाला पूर्वीसारखे उत्तम परिणाम प्रदान करेल आणि तुम्ही वेगवेगळ्या क्षेत्रात लोकांची मदत घेऊन आपल्या कार्य क्षेत्रात चांगले करण्यात यशस्वी व्हाल. तुम्हाला विदेशी संपर्कांनी जोडण्याची संधी मिळेल सोबतच, कार्य क्षेत्रात ही सहकर्मींचे सहयोग प्राप्त होईल. तुम्हाला विदेशी सूत्रांनी आपली चर्चा वाढवण्यात आणि त्यांच्या कडून लाभ अर्जित करण्यासाठी आपले प्रयत्न सुरु ठेवावे लागतील. मेष करिअर राशि भविष्य २०२१ मध्ये जे नोकरी पेशा आहेत त्यांना दशम भावात शनी आणि बृहस्पतीची युती होण्याने कार्य क्षेत्रात पद उन्नती होईल यामुळे तुमचे बॉस आणि सहकर्मी तुमच्यावर खुश असलेले दिसतील तथापि, या वर्षाच्या सुरवाती पासून एप्रिल च्या मध्ये तुम्हाला काही समस्या वाटतील कारण, या वेळी आशंका आहे की, काही मोठा आरोप तुमच्यावर लागू शकतो यामुळे तुमच्या प्रतिमेला नुकसान होईल. जर तुम्ही व्यापार करतात तर, या वर्षाच्या सुरुवाती मध्ये शुक्र ग्रहाची अष्टम भावात स्थिती होण्याच्या कारणाने व्यापाऱ्यांना नुकसान उचलावे लागू शकते तथापि, व्यापाराचा विस्तार करण्यासाठी आणि व्यापारात लाभासाठी नवीन रणनीती बनवतांना तुम्ही दिसाल यामुळे भविष्यात याच रणनीती आणि नवीन संधींचा तुम्हाला फायदा मिळू शकतो.

प्रेम:
२०२१ मध्ये तुम्हाला चांगले फळ मिळेल. तथापि, वर्षाची सुरुवात आपल्या इच्छेनुसार अनुकूल असणार नाही. परंतु एप्रिल ते सप्टेंबरचा काळ तुमच्या प्रेम जीवनासाठी खूप चांगला ठरणार आहे. यावेळी तुम्ही दोघेही एकमेकांच्या प्रेमात गुंतलेले पाहायला मिळतील आणि तुम्ही दोघेही लग्न करण्याचा निर्णय घेऊ शकता. आपण आपल्या प्रियतमसमवेत प्रत्येक क्षणाचा आनंद घ्याल आणि हे वर्ष आपल्याला अशा ताजेपणा आणि आनंदाची भावना देईल, ज्यामधून आपण दोघेही चांगल्या प्रवासाला जाण्याची योजना आखू शकता. नोव्हेंबरच्या मध्यला आपल्याला काही सावधगिरी बाळगणे आवश्यक आहे, कारण मेष लव्ह राशि भविष्य 2021 आपल्या प्रियतमच्या कुटुंबासाठी आयुष्य थोडे तणावग्रस्त बनवू शकते. अशा परिस्थितीत, आपल्या प्रियकराला सर्वकाही स्पष्ट करताना आपल्याला आपल्या नात्यास महत्त्व देणे आवश्यक असेल. जर ग्रह अनुकूल नसतील तर जून आणि जुलै दरम्यान आपल्या प्रिय व्यक्तीशी वाद होऊ शकतो. यामागील कारण आपल्या गरजेपेक्षा जास्त फोनमध्ये रहाणे असेल. अशा परिस्थितीत, जेव्हा आपण दोघे भेटाल तेव्हा शक्यतो शक्य तितका फोन दूर ठेवा.

सल्ला: सोने/ तांब्याच्या अंगठी सोबत आपल्या उजव्या हाताच्या अनामिका बोटात मुंगा रत्न धारण करा यामुळे तुम्हाला रक्त संबंधित विकारांपासून मुक्ती मिळेल. मूत्रपिंड संबंधित रोगांपासून बचाव करण्यासाठी अनंत मूळ धारण करणे योग्य राहील. प्रत्येक मंगळवारी व शनिवारी सुंदरकांडचे पाठ करा. सोबतच, रोज बजरंग बाणाचे पाठ करणे ही तुमच्यासाठी लाभदायक सिद्ध होईल. या वर्षी कुठल्या ही एका ज्योतिर्लिंगाचे दर्शन सहकुटुंब नक्कीच करा. तुम्ही वर्षातून एकदा रुद्राभिषेक करणे शुभ राहील. नियमित सूर्य देवाला अर्घ्य देऊन नमस्कार करा.

मेष राशि भविष्य २०२१ अनुसार, मेष राशीतील जातकांसाठी नवीन वर्ष खूप उत्साह, पराक्रम आणि बऱ्याच बदलाने भरपूर राहणार आहे कारण, या वर्षी बऱ्याच क्षेत्रात आपल्या जुन्या कार्यांना तुम्ही न फक्त यशस्वी व्हाल तर, या वर्षी तुमचे तारे ही तुमचा साथ देतांना दिसतील. नोकरी पेशा जातकांना यश मिळेल आणि त्यांना भाग्याची साथ ही मिळेल यामुळे ते आपल्या करिअर मध्ये गती पकडतांना दिसतील. या काळात तुम्हाला बरेच महत्वाचे ही निर्णय घ्यावे लागू शकतात अश्यात स्वतःला तणाव मुक्त ठेऊन कुठल्या ही निर्णयावर पोहचणे तुमच्यासाठी अधिक उत्तम राहील. व्यापारी वर्ग या वर्षी थोडा निराश राहू शकतो कारण, शनी देव तुमच्या कडून अधिक मेहनत करून घेणार आहे. राशि भविष्य २०२१ च्या अनुसार आर्थिक जीवनासाठी हे वर्ष मिश्रित परिणाम घेऊन येईल कारण, जिथे वर्षाच्या सुरवाती मध्ये तुमच्यासाठी धन हानी होण्याचे योग बनतील तेच, मध्य गुरु बृहस्पतीच्या संक्रमणाने तुम्हाला अपार धन प्राप्ती ही होईल तथापि, तुम्हाला आपल्या आजारावर धन खर्च करावे लागू शकते. राहू ची दृष्टी ही या वर्षी तुमच्या आर्थिक जीवनासाठी शुभ सिद्ध होईल परंतु, विद्यार्थ्यांसाठी राहू त्यांचे लक्ष भटकवण्याचे काम करेल, यामुळे अभ्यासात समस्या येण्याची शक्यता राहणार आहे. फलादेश २०२१ हे संकेत देत आहे की, विद्यार्थ्यांसाठी ह्या वर्षाच्या सुरवाती मध्ये आणि वर्षाच्या शेवटी खूप चांगले राहणार आहे कारण, या वेळी त्यांना आपल्या परीक्षेत भरपूर यश मिळेल यामुळे शिक्षक आणि पारिजात आनंदी होतील. कर्मफळदाता ग्रह शनी देव या वर्षी तुमच्या दशम भावात विराजमान राहतील जे करिअर मध्ये मेहनत करतील परंतु, तुमच्या कौटुंबिक जीवनासाठी काही समस्या वाढवेल. वर्षाच्या सुरवाती पासून ऑगस्ट पर्यंत तुम्हाला कौटुंबिक सुख मिळण्यात अडचणी येऊ शकतात. काही कामामुळे तुम्हाला त्यांच्या पासून दूर जावे लागण्याची शक्यता आहे यामुळे तुमचे निजी जीवन सर्वात जास्त प्रभावित दिसेल. आई-वडील आणि भाऊ बहिणींसाठी वेळ चांगला नसेल. जर तुम्ही विवाहित आहेत तर, तुमच्यासाठी वेळ थोडा कमी अनुकूल राहणारा आहे कारण, तुम्ही आणि तुमच्या जीवनसाथी मध्ये तणाव कायम राहील. असे वर्षाच्या सुरवाती मध्ये सप्तम भावात पडणाऱ्या दृष्टीच्या कारणाने होईल. तुम्ही दोघे एकमेकांच्या भावनांना न समजता फक्त आपल्या रागाने स्वतःला त्रास करून घ्याल. संतान साठी वेळ चांगली आहे त्यांना आपल्या कार्य क्षेत्रात यश मिळेल आणि त्यांचे प्रदर्शन ही कौतुकास्पद राहणार आहे. प्रेमात असलेल्या जातकांसाठी वेळ चांगली राहील आणि तुमचा प्रेम विवाह ही संपन्न होऊ शकतो. प्रियतम तुमच्यासाठी मदतगार सिद्ध होतील यामुळे तुम्हाला लाभ मिळेल. तुम्ही प्रेमी सोबत फिरायला जाण्याचा प्लॅन कराल परंतु, या वेळी तुम्हाला ही काळजी घेण्याची आवश्यकता असेल की, प्रेमी सोबत वेळ घालवतांना इकडच्या-तिकडच्या गोष्टींवर वेळ वाया घालू नका. मेष राशि भविष्य २०२१ चा हा अनुमान आहे की, या वर्षी आरोग्यात सुधारणा होईल आणि तुमची जुन्या रोगांपासून सुटका होण्याची शक्यता आहे. या वर्षी तुम्हाला लहान मोठ्या समस्यांच्या व्यतिरिक्त काही मोठा रोग होणार नाही. यासाठी सुरवाती पासून आपली योग्य दिनचर्या सोबतच आपल्या खाण्या-पिण्याची काळजी घ्यावी लागेल.

आर्थिक:
२०२१ ची गोष्ट केली असता त्यांच्या साठी हे वर्ष सामान्यपेक्षा थोडा कमी चांगला राहील. राशि भविष्य २०२१ चे पूर्वानुमान आहे की, तुमच्या जीवनात खूप आव्हाने येतील यामुळे तुम्हाला चिंता होऊ शकते सुरवाती मध्ये आर्थिक गोष्टींमध्ये कमजोरी दिसेल तथापि, तुम्ही आपल्या आर्थिक जीवनाला उत्तम बनवण्यासाठी आपली मेहनत आणि यश मिळवतांना दिसाल. तुमच्यासाठी एप्रिल पासून सप्टेंबरचा वेळ चांगला राहील कारण, या काळात गुरु बृहस्पती तुमच्या राशीच्या एकादश भावात विराजमान होतील यामुळे तुमच्या आर्थिक स्थितीमध्ये सुधार होईल आणि तुमच्या कमाईचा फायदा होईल. गुरु बृहस्पती या वेळी तुमच्या बऱ्याच मानसिक समस्या दूर करण्याचे कार्य करतील. या वर्षी सप्टेंबर पासून नोव्हेंबर मध्ये आर्थिक स्थितींमध्ये चढ-उतार ही येईल यामुळे मानसिक तणाव ही वाढेल. या नंतर डिसेंबर महिन्या पासून परत चांगला वेळ सुरु होईल. तुम्हाला धन कमावण्याची बरीच संधी प्राप्त होईल तथापि, मेष फायनान्स राशि भविष्य २०२१ मध्ये तुम्हाला या सर्व संधींना आपल्या सतर्कते सोबत खूप विचारपूर्वक वापर करण्याची आवश्यकता असेल तेव्हाच तुम्ही त्यांच्याकडून लाभ अर्जित करू शकाल अन्यथा कुणी तिसरी व्यक्ती बाजी मारू शकते. ग्रहांचे संक्रमण याकडे अंकित करते की, तुम्ही या काळात आजरी ही राहू शकतात यामुळे तुमच्या खर्चात वाढ होईल आणि तुम्हाला आर्थिक समस्यांचा सामना करावा लागेल या काळात चांगली हेल्थ पॉलिसी घेण्याचा सल्ला दिला जातो.

कौटुंबिक:
२०२१ थोडे कमी अनुकूल राहणारे आहे कारण, शनी देव तुम्हाला तुमच्या कर्मांचे फळ देऊन या पूर्ण वर्षात तुमच्या राशीच्या चौथ्या भावावर दृष्टी देईल यामुळे तुम्हाला कौटुंबिक सुखात कमतरता वाटेल. या काळात तुम्हाला एकटे वाटेल आणि तुम्हाला काही कारणास्तव आपल्या घरापासून दूर जावे लागू शकते. घरापासून दूर राहून तुम्हाला घर कुटुंबाचे सहयोग मिळणार नाही आणि यामुळे तुमच्या स्वभावात चिडचिडेपणा दिसेल. कार्य क्षेत्रात ही कामाची अधिकता दिसेल तुम्ही आपल्या कुटुंबाला वेळ देऊ शकणार नाही यामुळे घरातील व्यक्ती ही नजर दिसतील. मेष राशि पारिवारिक जीवन २०२१ च्या अनुसार, जुलै आणि ऑगस्ट महिन्यात कुटुंबासोबत वाद विवाद सिद्ध होईल. या काळात आई-वडिलांचे आरोग्य संबंधित समस्या येण्याची शक्यता आहे अश्यात त्यांचे कष्ट वाढवू नका त्याचा प्रत्येक विवाद सोडवण्याचा प्रयत्न करण्याची तुम्हाला आवश्यकता असेल. तथापि, ग्रहांचे संक्रमण आपल्यास आनंद देईल आणि सप्टेंबर ते नोव्हेंबर या काळात परिस्थितीत थोडी सुधारणा होईल आणि आपण कुटुंबाची परिस्थिती समजून घेण्याचा प्रयत्न करताना दिसाल. या काळात आपल्या भावंडांना काही समस्या उद्भवू शकतात कारण त्यांना कामाच्या क्षेत्रात काही प्रकारचे नुकसान होण्याची शक्यता आहे. तसेच, त्यांच्या आरोग्याची योग्य वेळी काळजी घ्यावी असा सल्लाही तुम्हाला देण्यात आला आहे.

(संकलन: स्पंदन टीम, साभार – लेखक/कवी)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: