वृषभ – वार्षिक राशीभविष्य २०२१

मेषवार्षिक राशीभविष्य २०२१

वृषभ ही राशी चक्रातील दुसरी रास आहे. धष्टपुष्ट बैल ही या राशीची आकृती आहे. भरपूर ताकद व शक्ती, धिमा व शांत; परंतु खवळला तर उग्र असे सामान्यत: बैलाचे स्वरूप असते. ही पृथ्वी तत्त्वाची व शुक्राच्या अंमलाखालील रास आहे. ही अर्थ तत्त्वाची, बहुप्रसव व स्त्री राशी आहे.
आपले पाय जमिनीवर स्थिर असतात. व्यवसाय, नोकरी, जागा वरचेवर न बदलण्याचा आपला स्वभाव असतो. मैत्रीला व शब्दाला आपण पक्के असता. श्रद्धा व निष्ठा या बाबतीत आपण कमालीचे तत्त्वप्रधान असता. वृषभबद्दल अधिक जाणून घ्या..

आगामी २०२१ वर्ष आपणास कसे असेल याबाबत आपण या लेखामध्ये जाणून घेणार आहोत,

आरोग्य:
वृषभ राशीच्या लोकांना यावर्षी आरोग्याकडे नेहमीपेक्षा जास्त लक्ष देणे आवश्यक आहे, कारण यावर्षी छाया ग्रह राहू-केतु हे तुमच्या राशीच्या पहिल्या आणि सातव्या घरात अनुक्रमे विराजमान असेल, ज्यामुळे आपल्या आरोग्यामध्ये कमीपणा दिसून येईल. वर्षाच्या सुरूवातीस मंगळ ग्रह देखील आपल्या राशीच्या द्वादश घरात संक्रमित होईल आणि या काळात सूर्य आणि बुधची युति आपल्या आठव्या घरात होईल, जी आपल्या आरोग्यासाठी चांगली नसेल. अशा परिस्थितीत तुम्हाला अनेक आरोग्यविषयक समस्यांना सामोरे जावे लागू शकते. फेब्रुवारी आणि मार्च हे महिने विशेषतः आपल्यासाठी प्रतिकूल दिसत आहेत. यावेळी आपला कोणताही जुनाट आजार आपल्याला त्रास देईल. तथापि, आपल्याला या रोगातून वेळेत आराम मिळेल. यावर्षी आपल्यासाठी सर्व प्रकारचे तळलेले अन्न टाळा आणि शक्य तितक्या डोळा, कंबर आणि मांडीच्या समस्यांपासून स्वत चे संरक्षण करणे आवश्यक असेल. महिलांनाही मासिक त्रासांमुळे समस्या उत्पन्न होऊ शकते.

करियर:
हे वर्ष करिअरसाठी चांगले ठरणार आहे कारण तुमच्या कर्म भावचा स्वामी शनि तुमच्या राशीच्या नवम घरात विराजमान असेल, यावर्षी तुमचे भाग्योदय होईल आणि तुम्ही करियरच्या क्षेत्रात परिपूर्ण व्हाल आणि खूप यश मिळेल. शनिदेवची ही स्थिती आपले इच्छित स्थानांतरण मिळविण्यात मदत करेल, ज्याद्वारे आपली पदोन्नति होण्याची शक्यता आहे. अशा परिस्थितीत आपण जर आपली नोकरी बदलण्याचा विचार करत असाल तर या काळात प्रयत्न अधिक तीव्र करा, तरच आपल्या करियरमध्ये भरभराट होईल आणि आपल्याला चांगली नोकरीची ऑफर मिळू शकेल. वृषभ वार्षिक करिअर राशि भविष्य २०२१ मध्ये , जर आपण व्यावसायिक असाल तर हा काळ आपल्यासाठी थोडा सावधान असणारा असेल. विशेषत जर आपण बिज़नेस पार्टनरशिपमध्ये करत असाल तर कोणत्याही संतानहीन भागीदाराबरोबर कोणत्याही प्रकारचे व्यवहार करण्यापूर्वी आपल्याला विचार करावा लागेल, अन्यथा तोटा होऊ शकतो. या वेळी, भागीदारीमध्ये केलेला प्रत्येक व्यवसाय आपणास हानी पोहचवेल, ज्यामुळे आपण आणि व्यवसायातील जोडीदाराच्या नातेसंबंधामध्ये मतभेद येतील. अशा परिस्थितीत कठीण प्रयत्न करत रहा आणि कोणत्याही शॉर्टकटमध्ये जाऊ नका. २०२१ च्या भविष्यवाणीनुसार वर्षाच्या सुरुवातीला तुम्हाला करियरच्या क्षेत्रात काही अडचणी येऊ शकतात, परंतु एप्रिल ते सप्टेंबर आपल्या करियरमध्ये विशेष यश मिळवून देणार आहेत.

प्रेम:
यावर्षी आपल्याला प्रेम जीवनात सामान्य परिणाम प्राप्त होतील, कारण सुरुवातीला गुरु बृहस्पतिची दृष्टी तुमच्यासाठी अनुकूल असेल. ज्याद्वारे आपण आपल्या प्रेमीबरोबर चांगला वेळ घालवताना दिसाल. तथापि, या नंतर काही ताण जाणवेल आणि शक्यता आहे की आपला जोडीदार आपल्याला आवश्यक वेळ देण्यात अपयशी ठरू शकेल. तथापि, असे असूनही, आपण दोघेही वेळोवेळी आपला प्रत्येक विवाद आणि नाराजगी सोडवण्याचा प्रयत्न करताना दिसाल.

सल्ला: सोन्या-चांदीच्या अंगठी सोबत आपल्या डाव्या हाताच्या मध्यमा बोटात, उत्तम गुणवत्तेचा हिरा किंवा ओपल रत्न धारण करा. तुम्हाला वैवाहिक जीवनात उत्तम फळ प्रदान होतील. १० वर्षापेक्षा लहान कन्यांना भोजन द्या आणि त्यांचा आशीर्वाद घ्या. शुक्रवारच्या दिवशी गरिबांना खडी साखर किंवा बत्ताशे किंवा अन्य सफेद मिठाईचे दान करा. प्रत्येक शनिवारच्या दिवशी मुग्यांना साखर खाऊ घाला तसेच गाईची सेवा करा तुम्हाला उत्तम फळांची प्राप्ती होईल. घरातील स्त्रियांचा सन्मान करून त्यांना भेटवस्तू द्या.

ग्रह नक्षत्रांना पाहिल्यास वृषभ राशीतील लोकांसाठी वर्ष २०२१ खूप परिवर्तन घेऊन येईल कारण, तुमच्या राशीच्या नवम भावात वर्षभर उपस्थित शनी देव तुम्हाला तुमच्या मेहनतीचे फळ देऊन कार्य क्षेत्रात तुम्हाला भरपूर यश प्रदान करेल यामुळे करिअर मध्ये तुम्ही सदैव पुढे जातांना दिसाल. यावर्षी, आपले इच्छित स्थानांतर आपल्याला कामाच्या ठिकाणी असलेल्या ताणतणावातून मुक्त करण्यासाठी कार्य करेल, जेणेकरून आपल्याला नवीन नोकरी किंवा नवीन जागेचा आनंद लुटता येतील. जर तुम्ही आतापर्यंत बेरोजगार असाल तर तुम्हाला एप्रिल आणि सप्टेंबरमध्ये काही चांगली बातमी मिळू शकते. आर्थिक आयुष्याच्या बाबतीतही हे वर्ष बरीच बदल घडवून आणणार आहे कारण काही सरकारी क्षेत्रातील लोकांना घर किंवा वाहन प्राप्ती होईल तर काही इतर लोकांच्या खर्चामध्ये अचानक वाढ होईल. बाराव्या घरात मंगळाची उपस्थिती धन हानि करू शकते अशा परिस्थितीत आपण आपली संपत्ती साठवण्याकडे अधिक लक्ष दिले पाहिजे . वृषभ राशीच्या विद्यार्थ्यां शनिदेव कठोर परिश्रमांनुसार फळ देतील, परंतु यावर्षी आपल्याला केवळ आपल्या अभ्यासावर लक्ष केंद्रित करण्याचा सल्ला देण्यात आला आहे. यावेळी तुम्ही यश संपादन कराल पण तुम्ही तुमच्या यशाबद्दल असमाधानी रहाल. कौटुंबिक जीवनावर नजर टाकल्यास वर्षाच्या सुरुवातीपासून फेब्रुवारीपर्यंतचा काळ कौटुंबिक जीवनात तणाव . तथापि, मार्चमध्ये परिस्थिती अधिक चांगली होईल. यानंतर, आपल्या कुटुंबामध्ये सुसंवाद वाढविण्यासाठी गुरुची दृष्टी देखील कार्य करेल. फलकथन २०२१ असे सूचित करते की यावर्षी पालकांच्या खराब आरोग्यामध्ये सुधार होईल. जर आपण विवाहित लोकांचे जीवन पाहिले तर वर्षभर केतुचा परिणाम विवाहित जातकांना त्रास देईल. यासह, वर्षाच्या सुरूवातीस शुक्र आणि मंगळाची दृष्टी देखील जोडीदाराबरोबर विवादाचा योग निर्माण करेल, परंतु असे असूनही आपले विवाहित जीवन चांगले राहील आणि आपले मूल आपली उत्कृष्ट प्रदर्शन देण्यास सक्षम असेल. दुसरीकडे, जर आपण एखाद्यावर खरोखरच प्रेम करत असाल तर हे वर्ष प्रेम जीवनासाठी नेहमीपेक्षा चांगले असेल, कारण गुरु बृहस्पतिची दृष्टी आपल्याला प्रेम जीवनात अनुकूलता देईल. सुरुवातीला तुम्हाला प्रेमीबरोबर काही समन्वयाची कमतरता भासू शकेल परंतु हळूहळू परिस्थिती स्वतहून सुधारेल. आरोग्यासाठी हा काळ चांगला ठरणार नाही, कारण राहू-केतु, मंगळ आणि सूर्य-बुध यांचा परिणाम आपल्याला वर्षभर आरोग्याशी संबंधित समस्या देत राहील. अशा परिस्थितीत, स्वतःची काळजी घ्या आणि खाली सुचवलेल्या उपायांचा अवलंब करा.

आर्थिक:
आपले आर्थिक जीवन यावर्षी आपल्याला मिश्रित परिणाम देईल, कारण वर्षाच्या सुरूवातीस, मंगळ देव आपल्या राशीच्या द्वादश भावामध्ये विराजमान असणार आहे, ज्यामुळे आपला खर्च वाढेल आणि वेळेत आपल्याला आपल्या व्यर्थ खर्चावर नियंत्रण ठेवावे लागेल, अन्यथा भविष्यात आर्थिक तंगी निर्माण होऊ शकते. यासह जानेवारी, सप्टेंबर आणि नोव्हेंबरचा शेवट प्रतिकूल आहे. या वेळी प्रत्येक प्रकारचे व्यवहार करताना आपल्याला विशेष काळजी घ्यावी लागेल, अन्यथा नुकसान होण्याची शक्यता आहे.

कौटुंबिक:
आपल्याला आपल्या कौटुंबिक जीवनात सामान्यपेक्षा थोडे कमी परिणाम मिळतील कारण आपल्याला आपल्या कौटुंबिक जीवनामध्ये सुरवातीला तणाव जाणवेल. ही तणावग्रस्त परिस्थिती फेब्रुवारीपर्यंत राहील, ज्यामुळे आपल्या कौटुंबिक आनंदातही कमी होईल. यादरम्यान आपल्याला आवश्यक असल्यास आपल्याला कौटुंबिक समर्थन प्राप्त होणार नाही. हे आपले मन उदास करू शकते. तथापि, फेब्रुवारी नंतर मार्च महिन्यात स्थिती अधिक चांगली असेल आणि आपण मालमत्ता खरेदी करण्याचा विचार करू शकता. यावेळी आपण कुटुंबातील सदस्यांशी देखील चर्चा कराल आणि त्यांच्याबरोबर वेळ घालवताना देखील दिसाल. त्यानंतर वृषभ राशि कौटुंबिक जीवन २०२१ मध्ये , एप्रिल ते सप्टेंबर दरम्यान, आपल्या कौटुंबिक सुखांमध्ये कोणत्याही मांगलिक कार्यक्रमाचे आयोजण होऊ शकते कारण या काळात गुरु बृहस्पति आपल्या राशीच्या चौथ्या घरात असेल, जेणेकरून घरात एखादा लहान अतिथी किंवा नवीन सदस्य येऊ शकतो. यावेळी घरातील सदस्यांमध्ये बंधुता आणि प्रेम वाढेल आणि पालकांचे आरोग्यही सुधारेल. वर्षाच्या शेवटच्या काळात तुमचा पुन्हा थोडा ताण वाढेल. तसेच, २ जून ते ६ सप्टेंबर या काळात मंगळ लाल ग्रह आपल्या राशीतून तिसऱ्या घरात जातील आणि आपल्या चौथ्या घरात विराजमान होईल, यामुळे आपले मानसिक तणाव वाढेल आणि एखाद्या कुटूंबाच्या सदस्याशी वाद होऊ शकतो. यावेळी काही कामाच्या संबंधात आपल्याला आपल्या कुटुंबातील सदस्यांपासून दूर जावे लागू शकते. पालकांच्या आरोग्यासाठी, विशेषत जून आणि जुलैमध्ये वेळ थोडा कमी चांगला राहणार आहे, परंतु त्यानंतर त्यांचे आरोग्य सुधारताना दिसून येईल.

(संकलन: स्पंदन टीम, साभार – लेखक/कवी)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: