मिथुन – वार्षिक राशीभविष्य २०२१

मेषवार्षिक राशीभविष्य २०२१
वृषभ – वार्षिक राशीभविष्य २०२१

मिथुन ही राशी चक्रातील तिसरी रास आहे. स्त्री व पुरुषाचे जोडपे हे या राशीचे प्रतीक आहे. ही वायू तत्त्वाची व द्विस्वभाव राशी आहे. बुध या ग्रहाचे या राशीवर स्वामित्व आहे. त्यामुळे बुद्धिप्रधान अशी ही रास आहे. मिथुन ही विषय राशी असून पुरुष राशी आहे. आपणाकडे निसर्गत:च उत्तम ग्रहणशक्ती आहे. कुशाग्र बुद्धिमत्ता आहे. पांडित्य आहे. तीव्र स्मरणशक्ती आहे.

आरोग्य:
स्वास्थ्य जीवनाच्या दृष्टीने हे वर्ष थोडे कमजोर राहील कारण वर्षाच्या सुरवाती मध्ये अष्टम भावात शनी आणि गुरु बृहस्पतीची युती तसेच तुमच्या सहाव्या भावात छाया ग्रह केतू ची उपस्थिती तुमच्या आरोग्याने जोडलेल्या समस्या निर्माण करू शकतात. या काळात तुम्ही आपली काळजी घ्या आणि जितके शक्य असेल तितकी स्वतःची काळजी घ्या. या सोबतच, २०२१ मध्ये अन्य ग्रहांची चाल ही तुम्हाला रक्त आणि वायू च्या संबंधित रोग होण्याचे योग दर्शवते म्हणून, वसायुक्त भोजन करू नका आणि जितके शक्य असेल धुळीच्या ठिकाणी जाणे टाळा अन्यथा, नेत्र रोग, अनिद्रा जसे आजार तुमच्या जीवनाला प्रभावित करतील ज्यावर तुमचे बरेच धन ही खर्च होऊन मानिसक तणाव ही वाटेल.

करियर:
या वर्षी तुम्हाला आपल्या कार्य क्षेत्रात काही सकारात्मक परिवर्तन दिसतील कारण, तुम्हाला सहकर्मींच्या मदतीने भरायचं संधी प्राप्त होतील यामुळे तुम्हाला चांगला लाभ होईल आणि कार्य क्षेत्रात तुम्हाला यश प्राप्त होईल. ग्रहांचे संक्रमण आपल्याला वेळेपूर्वी प्रत्येक कार्य पूर्ण करण्यासाठी सक्षम बनवेल. गुरु बृहस्पती तुमच्या राशीच्या दहाव्या घराचा स्वामी आहे आणि वर्षाच्या सुरूवातीला आपल्या राशीच्या आठव्या घरात विराजमान होतील आणि एप्रिलपर्यंत तिथेच विराजमान राहतील. या काळात आपल्या करियरमध्ये काही आव्हाने तुम्हाला जाणवतील, परंतु या सर्व आव्हानांचा तुम्ही दृढपणे सामना करण्यास सक्षम असाल. २०२१ च्या अनुसार, आपला बॉस तुमच्या परिश्रम आणि कामाबद्दल समर्पण पाहून खूप प्रभावित होतील. जर आपण नोकरी करत असाल तर एप्रिल ते सप्टेंबर या काळात तुम्हाला यश मिळू शकेल, कारण या वेळी तुम्हाला भाग्याची साथ मिळेल, जेणेकरुन वरिष्ठ अधिकारी तुमच्या पदोन्नतीचा विचार करू शकता. नोकरी करणाऱ्या जातकांसाठी सप्टेंबर ते नोव्हेंबरचा काळ थोडा प्रतिकूल असेल, या काळात आपल्याला यावेळी विशेष सावधगिरी बाळगण्याची आवश्यकता आहे, अन्यथा अडचणी वाढू शकतो. व्यावसायिक लोकांसाठी, खासकरून जर आपण व्यवसाय पार्टनरशिपमध्ये करत असाल तर आपण या वेळी सावधगिरी बाळगणे आवश्यक आहे कारण जोडीदार आपला फायदा उचलून आपला तोटा करू शकतो. परंतु यावर्षी आपल्या लाइफ पार्टनरच्या नावावर कोणताही व्यवसाय सुरू करायचा असेल तर वर्षाच्या मध्यला तुम्हाला अपार यश मिळेल.

प्रेम:
मिथुन राशीतील जातकांना या वर्षी चांगले फळ प्राप्त होतील कारण, या वर्षीच्या सुरवाती मध्ये जानेवारी पासून फेब्रुवारी च्या मध्य तुमचा प्रेम विवाह होण्याचे प्रबळ योग बनतांना दिसत आहेत. तुमच्या प्रेम जीवनात आनंद येईल आणि शक्यता आहे की, तुम्ही दोघे एकमेकांसोबत उत्तम वेळ घालवाल तसेच भरायचं प्रेमींना या वेळी बऱ्याच परीक्षेतून जुंवे लागेल. अश्यात तुम्ही आपल्या प्रेमी सोबत प्रेम करतात तर, तुम्ही या परीक्षेत यशस्वी व्हाल तसेच जर तुम्ही प्रेमी ला धोका देत आहे तर, तुम्हाला विपरीत परिणाम मिळतील. २०२१च्या सुरवाती मध्ये मंगळाची दृष्टी तुमच्या राशीच्या पंचम भावात होण्याच्या कारणाने तुम्हाला काही अनुकूल परिणाम मिळतील म्हणून, व्यर्थ गोष्टींवर लक्ष न देता फक्त आपल्या साथीवर लक्ष द्या. कुठल्या ही भांडणाला प्राथमिकता न देता परस्पर गैरसमज सोडवण्याचा प्रयत्न करा. जुलै महिन्यात तुमच्या प्रेमी ला कुठल्या ही कामाच्या संबंधित तुमच्या पासून दूर जावे लागू शकते. या काळात वेळो-वेळी त्यांच्याशी फोन वर बोलत राहा. २०२१ च्या अनुसार तुमच्यासाठी जानेवारी, मार्च, एप्रिल, मे, जून, जुलै आणि सप्टेंबरचा महिना खूप उत्तम राहील. या काळात तुम्ही आपल्या प्रेम जीवनाने जोडलेले मोठे निर्णय ही घेऊ शकतात.

सल्ला: कुठल्या ही बुधवारी एका पक्षाच्या जोडीला पिंजऱ्यातून आझाद करा यामुळे तुम्हाला यश मिळेल. अनामिका मुद्रिकेमध्ये उत्तम गुणवत्तेचा पन्ना रत्न धारण केल्याने उत्तम फळ मिळतील. घरातील मोठ्या महिलांना बुधवारी हिरव्या रंगाचे कपडे किंवा बांगड्या भेट द्या. निरंतर बुध ग्रहा च्या बीज मंत्र “ॐ ब्रां ब्रीं ब्रौं सः बुधाय नमः” चे १०८ वेळा जप करा. यामुळे कार्य क्षेत्रात येणाऱ्या समस्या दूर होतील. शक्य असल्यास जेवणात लाल मिरची ऐवजी हिरव्या मिरचीचे सेवन करा.

मिथुन राशीतील जातकांना येणाऱ्या नवीन वर्षात बऱ्याच समस्यांचा सामना करावा लागू शकतो. या काळात जिथे तुमचे करिअर चांगले चालतांना दिसेल तर, दुसऱ्या बाजूला तुमच्या आरोग्य संबंधित समस्या तुमच्या करिअरला हळू करू शकते. अश्यात अ‍ॅस्ट्रोसेज नेहमी प्रमाणे तुमच्यासाठी परत एकदा या पूर्ण वर्षाचा लेखा जोखा घेऊन आला आहे याच्या मदतीने तुम्ही आपल्या जीवनातील प्रत्येक क्षेत्राने जोडलेली सर्व माहिती प्राप्त करू शकाल. करिअरची गोष्ट केली असता, मिथुन राशीतील जातकांना या वर्षी आपल्या करिअर मध्ये बऱ्याच चढ-उताराचा सामना करावा लागू शकतो तथापि, याच्या व्यतिरिक्त तुम्हाला कार्यक्षेत्रात खूप यश मिळेल कारण, गुरु बृहस्पतीचे संक्रमण एप्रिल पासून तुमच्या नवम भावात होण्याने नोकरी पेशा जातकांना भाग्याची साथ मिळेल यामुळे त्यांची उन्नती होईल तसेच, व्यापारी जातकांना पार्टनरशिप मध्ये व्यापार करून सावधान राहण्याचा सल्ला दिला जातो. या सोबतच बृहस्पती आणि शनीची अष्टम भावात युती तुमच्या आर्थिक जीवनाला प्रभावित करून तुम्हाला धन हानी करवू शकते तथापि, अधून मधून तुम्हाला धन लाभ होण्याचे अल्प योग ही बनतील परंतु, आर्थिक आव्हाने वर्षभर चिंतीत करत राहील यामुळे मानसिक तणावात ही वृद्धी होईल.

आर्थिक:
यावर्षी आपले आर्थिक जीवन सामान्य राहील कारण यामध्ये, गुरु बृहस्पति आणि शनि आपल्या आठव्या घरात युती करतील. या भावमध्ये शनि वर्षभर विराजमान राहील, ज्यामुळे आपल्याला धन हानि होण्याची शक्यता आहे. बृहस्पति आणि शनीच्या संक्रमणामुळे आर्थिक नुकसानही होण्याची अधिक शक्यता आहे . या प्रकरणात, कोणत्याही प्रकारचे व्यवहार करताना विशेष काळजी घ्या. परंतु गुरु बृहस्पतिचे संक्रमण कुंभ राशीत असेल, म्हणून आपणास परिस्थितीत काही सुधारणा होईल आणि या काळात तुम्हाला धन लाभ मिळण्याची शक्यता आहे, परंतु आपला ताण कायम राहील. अशा परिस्थितीत आपले लक्ष देखील भ्रमित होऊ शकते. आपल्यासाठी जानेवारीच्या शेवटी ते फेब्रुवारी, एप्रिल, मे आणि त्यानंतर सप्टेंबर हे महिने आपल्यासाठी सर्वात अनुकूल आहेत कारण ग्रह आणि नक्षत्र आपल्या बाजूने दिसत आहेत. यावेळी तुम्ही जे काही प्रयत्न कराल ते तुम्हाला अफाट धन प्राप्ति देईल आणि तुमचे आर्थिक जीवनही मजबूत होईल. यावर्षी, छाया ग्रह राहुच्या राशीच्या द्वादश भावमध्ये उपस्थिती आपला खर्च वाढवेल, ज्यावर आपण नियंत्रित करणे हे सर्वप्रथम उद्दिष्टे असेल. अन्यथा, आर्थिक संकट वाढू शकते, ज्यामुळे आपल्या वैयक्तिक जीवनावर देखील परिणाम होईल. अशाने आपल्या खर्चावर अंकुश ठेवा.

कौटुंबिक:
आपले कौटुंबिक जीवन खूप अनुकूल असेल. कारण यावर्षी तुम्हाला कुटुंबाचे भरपूर सहकार्य मिळेल. तसेच, पालकांच्या आरोग्य चांगले असल्यामुळे कुटुंबाचे वातावरणही सुखी होईल. घराच्या गरजेनुसार आपण खरेदी करतांना दिसाल जे घरातील सदस्यांमध्ये तुमचा आदर वाढवेल. ग्रहांच्या कृपेने कुटुंबात कोणतीही शुभ आणि मंगळ कार्यक्रम आयोजित करणे देखील शक्य आहे. यावेळी, घरात अतिथींचे आगमन कुटुंबातील सकारात्मक वातावरण वाढविण्यासाठी कार्य करेल. हे लक्षात घेणे महत्वाचे आहे की २०२१ च्या वर्षाच्या मध्यला कुटुंबाच्या संबंधित एखादी गोष्ट आपल्याला मानसिक समस्या देऊ शकते. परंतु आपली समजूतदारपणा दर्शवून आपण प्रत्येक समस्येपासून मुक्त होण्यासाठी पूर्णपणे यशस्वी व्हाल. जर तुम्ही विवाहित असाल तर तुमच्या जोडीदाराचा तुमच्या आईबरोबर काही कारणास्तव वाद होऊ शकतो. या वेळी आपण दोघांमध्ये हस्तक्षेप करणे टाळले पाहिजे. मिथुन कौटुंबिक जीवनाचा फलादेश हे सांगत आहे की जून महिना आपल्यासाठी काही चांगली बातमी घेऊन येईल. यावेळी, एक छोटा अतिथी किंवा नवीन सदस्य घरात येऊ शकतो. वर्षाच्या मध्यला, मंगळ देव आपल्या चौथ्या घरात विराजमान राहतील, ज्यामुळे कुटुंबात थोडासा तणाव निर्माण होईल. या वेळी, आपल्या रागावर नियंत्रण ठेवून आपल्याला समजूतदारपणा देखील दर्शवावा लागेल. मातृ पक्षच्या एखाद्या सदस्यासोबत काही समस्या होण्याची शक्यता आहे, ज्यामुळे आपण आपला नियंत्रण गमावाल आणि अशी काही करण्याची शक्यता आहे जी आपली प्रतिमा खराब करेल. तथापि, आपले मित्र आणि लहान भावंडे आपले समर्थन करतील आणि प्रत्येक परिस्थितीत आपल्याबरोबर उभे असल्याचे दिसून येईल.

(संकलन: स्पंदन टीम, साभार – लेखक/कवी)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: