वृश्चिक – वार्षिक राशीभविष्य २०२१

वृश्चिक ही राशी चक्रातील आठवी रास आहे. ‘विंचू’ हे या राशीचे प्रतीक आहे. ही जल तत्त्वाची व स्थिर रास आहे. ही स्त्री राशी व बहुप्रसव रास आहे. ‘मंगळ’ या ग्रहाचे या राशीवर स्वामित्व आहे. भक्ष मिळविण्यासाठी टपून बसलेला विंचू हे या राशीचे स्वरूप आहे. मंगळ हा ग्रह उग्र आहे. तामसी आहे. आपल्याकडे यामुळे असामान्य धर्य, दृढ इच्छाशक्ती, विलक्षण मनोबल या गोष्टी असतात. काम परिपूर्ण करण्यासाठी जी चिकाटी लागते, जे सातत्य लागते, ते आपणाकडे असते. एखाद्या कामाला चिकटून बसणे, ते काम परिपूर्ण करणे याला जी चिकाटी व सातत्य लागते ते आपल्याकडे भरपूर असते.

आत्मसंयमन, विवेक, निग्रह, निश्चयात्मकता, निर्धार या ज्या गोष्टी यशासाठी लागतात, त्या आपणाकडे भरपूर आहेत. कोणतेही काम मनावर घेतल्यानंतर ते तडीला नेण्याची, ते काम शेवटापर्यंत नेण्याची जी निग्रह शक्ती लागते ती आपणाकडे असते. अव्याहतपणे, अप्रतिहतपणे, अविरतपणे, अखंडपणे काम करण्यामुळे यश मिळविण्याच्या बाबतीत वृश्चिकव्यक्ती आघाडीवर असतात. एखाद्या कामाचा ध्यास घेणे, परिपूर्णतेने त्यात मन ओतून काम करणे, जीव ओतून काम करणे, उत्कटतेने काम करणे व एकाच ध्येयावर लक्ष ठेवून ते काम पार पाडणे यामध्ये वृश्चिकव्यक्ती नि:संशयपणे यशस्वी होतात. मंगळाची ही रास असल्यामुळे आपली रास लढावू आहे. अत्यंत उत्साहाने, आशावादीपणाने, तडफेने काम करणारी आपली रास आहे.

मेष – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
वृषभ – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
मिथुन – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
कर्क – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
सिंह – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
कन्या – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
तूळ – वार्षिक राशीभविष्य २०२१

आरोग्य:
हे वर्ष आरोग्याच्या बाबतीत मिश्रित परिणाम देईल. जरी यावर्षी आपले आरोग्य सामान्य राहील, परंतु केतूचा आपल्या राशीवर दिसणारा परिणाम तुमची परीक्षा घेत मधे-मधे तुम्हाला त्रास देत राहील. या प्रकरणात, आपल्या आहारामध्ये अधिक काळजी घ्या आणि शक्य असेल तर तळलेले -भाजलेले खाणे टाळा, कारण यावर्षी होणारे आजार बरीच काळ त्रास देऊ शकता. अशा परिस्थितीत कोणत्याही रोगाकडे दुर्लक्ष करू नका, तत्काळ उपचार करा. विशेषतः जानेवारी, फेब्रुवारी, मार्च, एप्रिल आणि मे महिने आपल्यासाठी कमकुवत सिद्ध होऊ शकतात. या काळा व्यतिरिक्त, आपल्याला वर्षभर चांगले परिणाम मिळतील.

करियर:
यावर्षी काल पुरुषाच्या कुंडलीनुसार शनि आपल्या तिसर्‍या घरात विराजमान असेल, यासाठी तुम्हाला पूर्वीपेक्षा कठोर परिश्रम करावे लागतील. या वेळी आपण आपल्या स्वभावात आळशीपणा पहाल. अशा परिस्थितीत, आपल्याला आपल्या सवयीपासून मुक्त व्हावे लागेल आणि पुढे जावे लागेल, अन्यथा परिणाम आपल्या विरूद्ध असतील. ग्रहांची हालचाल ही सूचना देते की तुमचा आळशीपणा आपल्या कार्यक्षेत्रात आव्हाने आणेल. विशेषतः यावर्षी जानेवारी ते फेब्रुवारी मध्य, मार्च मध्य, एप्रिल मध्य, जून आणि जुलै आपल्यासाठी खूप कठीण असणारआहेत. म्हणजेच, पहिल्या ६ महिन्यांत आपल्याला अत्यंत सावधानी पूर्वक कामाच्या क्षेत्राकडे लक्ष देणे आवश्यक आहे. कोणतीही नवीन कामे घेण्यापूर्वी आपल्याला त्या कामाची योग्य रणनीती अवलंबली पाहिजे. यावेळी असे काहीच करू नका, ज्यामुळे आपली नोकरी सोडण्याचा खतरा निर्माण होईल. तथापि, जुलै नंतर गोष्टी अधिक चांगल्या होताना दिसत आहे आणि ऑगस्ट महिना आपल्यासाठी विशेष चांगला असेल. यावेळी आपण एक नवीन सुरुवातीने काम करताना दिसाल आणि यामुळे आपल्याला चांगले यश मिळेल. जे जातक नोकरी करत आहे आणि जे ट्रान्फरचा विचार करत आहे त्यांच्यासाठी जुलै महिना चांगला असेल. आपल्याला वर्षाच्या शेवटी परदेशात जाण्याची संधी मिळू शकेल, ज्यामुळे आपण आपले धन देखील अर्जित करण्यात यशस्वी व्हाल. व्यापाऱ्यांसाठी २०२१ वर्षाची सुरुवात चांगली असेल. मार्च ते ऑक्टोबर महिना आपल्यासाठी भाग्यवान ठरणार आहे. यावेळी आपण बर्‍याच नवीन गुंतवणूकदारांना भेटाल, जे तुम्हाला भविष्यात फायदेशीर ठरेल.

प्रेम:
चढ-उताराने भरलेल्या स्थितींकडे इशारा करत आहे. यावर्षी पाचव्या घरावर शनिची दृष्टीमुळे वृश्चिक राशीच्या लोकांना काही अडचणींचा सामना करावा लागू शकतो. तथापि जो जातक खूप प्रेमात आहे, त्यांचे प्रेम यावर्षी अधिक वाढेल. अविवाहित लोकांना जास्त काळ थांबावं लागेल. आशंका आहे की प्रेम जीवनामध्ये प्रियतमच्या प्रति आपला विश्वास थोडा कमकुवत दिसेल. अशा परिस्थितीत सर्व प्रकारच्या गैरसमज समजून घेणे शहाणपणाचे ठरेल. दरम्यान, कोणत्याही तिसर्‍या व्यक्तीस हस्तक्षेप करु देऊ नका. एप्रिल आणि सप्टेंबर महिना आपल्यासाठी थोडा प्रतिकूल दिसत आहे. आपण दोघांनाही काही कारणास्तव एकमेकांपासून दूर जावे लागण्याची शक्यता आहे. अशा परिस्थितीत जेव्हा वेळ असेल तेव्हा एकमेकांशी संवाद साधण्याचा प्रयत्न करा आणि आपले बोलणे, आपले विचार आणि आपल्या भावना एकमेकांशी सामायिक करा. मार्चमध्ये पाचव्या घरात शुक्राच्या संक्रमणामुळे, प्रेमी जोडप्यांसाठी मार्च ते एप्रिलचा काळ चांगला राहील, या काळात तुम्हाला चांगले परिणाम प्राप्त होतील. मात्र, यानंतर एप्रिलच्या अखेरीस काही वाद उद्भवू लागतील. सप्टेंबरच्या नंतरचा काळ प्रेमविवाहाचा योग दर्शवित आहे. अशा परिस्थितीत, आपल्या प्रेमीबरोबरचे आपले नाते दृढ करायचे असल्यास आपण प्रेमविवाहाचा निर्णय घेऊ शकता. यावेळी, आपल्याला या निर्णयामध्ये आपल्या कुटुंबातील सदस्यांचा पाठिंबा मिळेल.

सल्ला: उत्तम गुणवत्ता वाला मूँगा रत्न परिधान करणे आपल्यासाठी शुभ असेल. आपल्या गळ्यामध्ये चांदीच्या अर्द्ध चंद्रासोबत मोत्याचे रत्न घाला. हे आपल्याला कार्यक्षेत्रात सर्वोत्तम परिणाम देईल. दररोज घर सोडण्यापूर्वी, आपल्या कपाळावर शुद्ध केशर किंवा हळदीचा टिळक लावा. यामुळे तुमचा दिवस शुभ जाईल. शक्य असल्यास कुटुंबासमवेत आपल्या निवासस्थानी रुद्राभिषेक पूजन आयोजित करा. तांब्याच्या भांड्यात पाणी आणि साखरेचे धान्य एकत्र करा आणि ते पाणी दररोज सकाळी उगवत्या सूर्याला अर्पण करा. यामुळे, आपण आपल्या करियरमध्ये येणार्‍या प्रत्येक समस्येपासून मुक्त व्हाल.

नवीन वर्ष वृश्चिक राशीच्या जातकांसाठी अनेक बदल आणि भेटी घेऊन येणार आहे. याक्षणी तुमची करियर काहीशी तणावग्रस्त दिसत आहे. तुमच्या कार्यक्षेत्रात शनीच्या प्रभावामुळे यावर्षी तुम्हाला अधिक कष्ट करावे लागतील, तरच तुम्हाला शनिदेव शुभ परिणाम देतील. शनीची संक्रमित स्थिती तुमच्यात आळशीपणा वाढवेल, ज्यामुळे तुमचे मन कोणत्याही कामात गुंतणार नाही. अशा परिस्थितीत आपल्याला आपल्या वेळेचे मूल्य समजून घेणे आवश्यक आहे आणि त्याचा फायदा घेऊन केवळ आपल्या कार्यावर लक्ष केंद्रित करणे आवश्यक आहे. अन्यथा आपणास अडचणी येऊ शकतात. आर्थिक जीवनासाठी वेळ चांगली असेल. यावर्षी तुम्हाला पैसे मिळतील, परंतु त्याच वेळी तुमचा खर्चही वाढेल. आपल्याला यावर्षी आपले पैसे वाचवणे आणि योग्यरित्या गुंतवणूक करणे शिकावे लागेल अन्यथा आपल्याला नंतर आर्थिक संकटातून जावे लागू शकते.

आर्थिक:
सुरुवातीला आपला खर्च वाढेल. यावेळी एखाद्यासोबत प्रॉपर्टी किंवा पैशाला घेऊन वाद-विवाद होऊ शकतो. तथापि यानंतर, आपल्याला धन लाभ होण्याचे योग दिसून येत आहे. २०२१ च्या पूर्वानुमानानुसार जर पैशासंबंधी एखादे प्रकरण कोर्टात स्थगित असेल तर यावर्षी त्याचा निर्णय तुमच्या बाजूने येऊ शकतो. पैशाच्या फायद्यामुळे तुमचे खर्चही वाढतच जाईल. जे लोक बराच काळ संपत्ती साठवण्याचा प्रयत्न करीत आहेत त्यांना या वर्षात अडचणींचा सामना करावा लागणार आहे. अनेक ग्रहांचे संक्रमण आपल्या बाजूने असेल, आपली आर्थिक स्थिती मजबूत होईल आणि यामुळे आपल्या जीवनावर परिणाम होणार नाही. एप्रिल ते सप्टेंबरचा मध्य तुमच्यासाठी त्रासदायक ठरेल. यावेळी, आपण आपल्या कुटुंबासाठी आणि आपल्या काही इच्छा पूर्ण करण्यासाठी खर्च करताना देखील दिसाल. घरी मांगलिक कार्यक्रम आयोजित केला जाऊ शकतो. याशिवाय जुलै आणि ऑगस्टचा काळ तुमच्यासाठी विशेष फायदेशीर ठरेल.

कौटुंबिक:
ग्रहांच्या दृष्टीने आपल्या कौटुंबिक जीवनावर सर्वाधिक परिणाम होणार असल्याने आपल्याला काही आव्हानांना सामोरे जावे लागू शकते. आई-वडिलांच्या आरोग्याशी संबंधित अडचणी तुम्हाला तणाव देऊ शकतात. विशेषत जानेवारीच्या मध्य ते फेब्रुवारीच्या मध्यला वडिलांच्या तब्येतीमध्ये घट होईल ज्यामुळे त्याचा स्वभाव तुमच्यावर जरा रागावलेला दिसेल. तथापि, एप्रिलच्या पहिल्या आठवड्यापासून ते सप्टेंबरपर्यंत आणि त्यानंतर २० नोव्हेंबरपासून वर्षाच्या अखेरी हा काळ आपल्यासाठी खूप अनुकूल असेल. यावेळी तुम्हाला तुमच्या भावंडांचे सहकार्य मिळेल आणि कार्यक्षेत्रात तुम्हाला घरातील सदस्यांचे सहकार्य मिळेल. कुटुंबात मांगलिक कार्यक्रम आयोजित केल्यामुळे घरात शांती आणि आनंद मिळेल. अतिथी आणि नातेवाईकांचे आगमन घरातील वातावरण अधिक आनंदी बनवेल. आपण आपल्या कुटुंबासमवेत यात्रेची योजना आखू शकता. तथापि, १५ सप्टेंबर ते २० नोव्हेंबर दरम्यान वडिलांची तब्येत पुन्हा बिघडू शकते. यामागील कारण त्याचे मानसिक ताण असेल. अशा परिस्थितीत त्यांची काळजी घेणे आपले कर्तव्य असेल. यावर्षी आपल्या कुटुंबातील सदस्यांविषयी आपल्याला सकारात्मक वागणूक दाखवणे आवश्यक आहे.

(संकलन: स्पंदन टीम, साभार – लेखक/कवी)

4 thoughts on “वृश्चिक – वार्षिक राशीभविष्य २०२१

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: