कुंभ – वार्षिक राशीभविष्य २०२१

कोणतेही काम मनापासून करायचे ही आपली वृत्ती असते. मानवतेची पूजा करणारी ही रास आहे. जनसामान्यांवर प्रेम करणारी ही रास आहे. या राशीचे वैशिष्टय़ म्हणजे एका बाजूला ही रास परंपरेची पूजक असलेली रास आहे. आध्यात्मिक वृत्तीची ही रास आहे. ईश्वरावर श्रद्धा असलेली ही रास आहे तर दुस-या बाजूला आपल्याला विज्ञानाची आवड आहे, संशोधनाची आवड आहे. एका बाजूला आपण श्रद्धावान आहात तर दुस-या बाजूला प्रत्येक गोष्टीची चिकित्सा करून आपण निर्णय घेत असता. मानवतेवर, ध्येयावर व देशावर निष्ठा असणारी आपली रास आहे. जीवनाकडे गंभीरपणाने पाहणारी आपली रास आहे.

मैत्रीला आपली रास अत्यंत चांगली असते. आपल्याकडे प्रामाणिकपणा असतो, सुस्वभावीपणा असतो. आपले अंत:करण उदार असते. दिलदारपणे कोणालाही संकटात मदत करण्याची आपली प्रवृत्ती असते. आपल्याकडे संयम आहे, विवेक आहे. प्राध्यापक, लेखक, शात्रज्ञ, संशोधक, पत्रकार, डॉक्टर्स, समीक्षक या क्षेत्रात कुंभ व्यक्ती अधिक आढळून येतात. सॉलिसिटर, अ‍ॅडव्होकेट, न्यायाधीश, विधी व न्याय या विषयावर लेखन करणा-या कुंभ व्यक्ती अधिक असतात. कायद्याच्या ज्ञानासाठी लागणारा चौफेरपणा, खोलपणा, एकाग्रता, प्रत्येक गोष्टीत तपशिलाचा अभ्यास करण्याची वृत्ती यामुळे कायद्याच्या क्षेत्रात कुंभ व्यक्ती यशस्वी होतात.

मेष – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
वृषभ – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
मिथुन – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
कर्क – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
सिंह – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
कन्या – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
तूळ – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
वृश्चिक – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
धनू – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
मकर – वार्षिक राशीभविष्य २०२१

आरोग्य:
हे स्पष्ट सूचित करीत आहे की आरोग्याशी संबंधित काही समस्या आपल्याला वेदना देऊ शकतात कारण आपला राशि स्वामी शनि या वर्षासाठी आपल्या राशीच्या द्वादश भावात असेल, जे आरोग्यासाठी अनेक समस्या निर्माण करेल. शक्यता अशी आहे की पाय दुखणे, गॅस, एसिडिटी, सांधेदुखी, अपाचे, सर्दी आणि थंडी सारख्या समस्या वर्षभर त्रास देतील. यामुळे आपण कोणत्याही कामात योग्य प्रकारे लक्ष केंद्रित करू शकणार नाही. यावेळी यांना लहान समस्या म्हणून दुर्लक्ष करू नका, आपल्याला वेळेपूर्वी एक चांगले डॉक्टरांना भेटण्याची आवश्यकता आहे, अन्यथा या समस्या नंतर मोठ्या आजारांमध्ये बदलू शकतात. मुख्यतः आपल्याला एप्रिल ते सप्टेंबरच्या मध्यला आपल्या आरोग्याची विशेष काळजी घ्यावी लागेल.

करियर:
हे वर्ष तुमच्यासाठी थोडे चिंता उत्पन्न करणारा राहील. तुम्हाला या पूर्ण वर्षात बऱ्याच प्रकारचे चढ उतार राहणाऱ्या स्थितीमधून जावे लागेल सोबतच, संयम सोबतच तुम्हाला पुढे जाणे या वर्षी शिकावे लागेल. सुरवाती मध्ये क्षेत्रात तुमचे सहकर्मी तुम्हाला पूर्ण सहयोग देतील. यामुळे तुम्ही प्रत्येक कार्य वेळ पाहताच पूर्ण करू शकाल. जे जातक नोकरी बदलण्याच्या बाबतीत विचार करत आहे त्यांच्यासाठी जानेवारी तसेच एप्रिल आणि मे चा महिना सर्वात जास्त उत्तम राहणारा आहे. या काळात आपण आपल्या आवडीची नोकरी मिळवू शकाल. आपल्याला जून आणि जुलै दरम्यान विशेष काळजी घेणे आवश्यक आहे. कारण मंगळाच्या सहाव्या घरात प्रस्थान केल्याने अशी शक्यता आहे की यावेळी आपले विरोधक सक्रिय असतील आणि आपणाला कार्यक्षेत्रात त्रास देण्याचा प्रयत्न करतील. जुलै ते सप्टेंबरच्या शेवटच्या आठवड्यापर्यंत हे संपूर्ण वर्ष तुमच्यासाठी शुभ असेल. तुम्हाला नशिबाचे सहकार्य मिळेल आणि तुमची प्रगती आणि उन्नती होईल. ऑक्टोबर महिन्यात आपली बदली होऊ शकते. वर्षाचा शेवटचा महिना, डिसेंबर आपल्यासाठी विशेष यश आणणार आहे. व्यापारी वर्गाला बर्‍याच कामाशी संबंधित यात्रेंवर जाण्याची संधी मिळेल. व्यवसाय वर्गासाठी २०२१ जुलै ,ऑगस्ट आणि डिसेंबर हे सर्वात फायदेशीर महिने दर्शवित आहे. अशा परिस्थितीत आपले परिश्रम आणि प्रयत्न सुरू ठेवा.

प्रेम:
आपल्यासाठी अनुकूल असेल कारण आपली प्रिय व्यक्ती गोड-गोड गोष्टींनी आपल्याला आणि आपल्या हृदयाला आनंदी ठेवण्यात यशस्वी होईल. या वेळी प्रेमाची अधिकता असेल, जेणेकरून आपण दोघेही या नात्यात पुढे जाण्याचा आणि एखादा मोठा निर्णय घेण्याचा विचार करू शकाल. एप्रिलपासून बृहस्पतिचे संक्रमण असल्याने त्याचा परिणाम आपल्या पाचव्या आणि सातव्या घराला होईल, परिणामी आपण प्रेमविवाहात करण्याचा निर्णय घेऊ शकता, ज्यामध्ये आपल्याला वर्षाच्या उत्तरार्धात यश मिळण्याची शक्यता आहे. हे वर्ष आपल्यासाठी चांगले असेल, परंतु तरीही आपण वर्षाच्या सुरूवातीस, मुख्यतः जानेवारी आणि फेब्रुवारी महिन्यात प्रेमीला समजण्यासाठी अधिक प्रयत्न करणे आवश्यक आहे. हे शक्य आहे की त्यांना काही कामासाठी आपल्यापासून दूर जावे लागेल, यामुळे आपण त्यांच्यावर रागावू शकता आणि त्यांच्याशी नाराज देखील होऊ शकतात.

सल्ला: शुक्र ग्रहाचा रत्न हिरा किंवा उत्तम गुणवत्ता वाला ओपल कोणत्याही शुक्रवारी धारण करा. यामुळे आपल्याला चांगले फळ प्राप्त होतील. आपण या रत्नांना केवळ अनामिका बोटामध्ये चांदीच्या अंगठीमध्ये परिधान करावे. आपल्यास आरोग्याशी संबंधित कोणतीही समस्या असल्यास, कोणत्याही शनिवारी आपण आपल्या उजव्या हाताच्या बाजूला किंवा गळ्यात बिच्छू मूळ किंवा धतूरे चे मूळ धारण करू शकतात. चार मुखी किंवा सात मुखी रुद्राक्ष धारण करणे देखील तुमच्यासाठी शुभ असेल. दररोज गाईला पोळी खाऊ घाला आणि पिंपळाच्या झाडाला दर शनिवारी स्पर्श न करता पाणी घाला. शनिवारी मुंग्याना पीठ देणे देखील तुमच्या बर्‍याच समस्या दूर करू शकतात. जर आपले कोणतेही काम चांगले होता-होता खराब होत असेल तर दिव्यांग माणसाला पोटभर खायला देणे आपल्यासाठी फायदेशीर ठरेल. हर शुक्रवार माता महालक्ष्मी की उपासना व चालीसा का पाठ करा. दर शुक्रवारी देवी महालक्ष्मीची उपासना आणि चाळीसाचे पठण करा.

हे वर्ष कुंभ राशीतील जातकांसाठी बरेच महत्वाचे परिवर्तन घेऊन येणार आहे. या वर्षाच्या सुरवाती मध्ये तुम्हाला कार्य क्षेत्रात भरपूर यश मिळेल विशेषतः सप्टेंबर आणि डिसेंबरचा महिना तुमच्यासाठी बरेच लाभ घेऊन येणार आहे. विशेषतः सप्टेंबर आणि डिसेंबर महिना तुमच्यासाठी बरेच लाभ घेऊन येणार आहे. व्यापारी वर्गाला ही या वेळी चांगला लाभ मिळण्याचे योग बनतांना दिसत आहे तथापि, तुम्हाला जून आणि जुलै च्या मध्यात दुसऱ्यांवर विश्वास ठेवण्यापासून वाचले पाहिजे अन्यथा, पुढे जाऊन तुम्हाला समस्या उचलाव्या लागू शकतात. भविष्यफळ २०२१ च्या अनुसार आर्थिक जीवनासाठी हे वर्ष चढ-उताराने भरलेले परिणाम देईल कारण, शनी आणि गुरु देवाची युती तुमच्या मनासारख्या खर्चात वृद्धी करण्याचे कार्य करेल यामुळे तुम्हाला इच्छा नसतांना ही आपल्या खर्चांवर लगाम लावण्यात यश मिळणार नाही. या काळात तुम्हाला देवाण-घेवाणीच्या कुठल्या ही निर्णयाला घेऊन विशेष सावधान राहावे लागेल अन्यथा, धन हानीचे योग होतील.

आर्थिक:
यावर्षी कुंभ राशीला आपल्या आर्थिक जीवनात थोडासा अनुकूल परिणाम मिळेल कारण या वर्षाच्या सुरूवातीपासून शेवटपर्यंत, कर्मफळदाता शनि देव आपल्या राशीच्या द्वादश घरात विराजमान राहतील, ज्यामुळे तुमची आर्थिक स्थिती थोडी कमकुवत होईल. यावेळी आपल्या खर्चात अचानक वाढ नोंदविली जाईल, जे आपण इच्छित नसले तरीही कमी करू शकणार नाही. आपण वेळेत आपल्या खर्चावर नियंत्रण ठेवले नाही तर भविष्यात आपली आर्थिक परिस्थिती मोठ्या प्रमाणात कमी होऊ शकते. जानेवारी ते एप्रिल या काळात ही वेदनादायक परिस्थिती कायम राहील. या वेळी, गुरु बृहस्पती देखील एप्रिल पर्यंत आपल्या राशीच्या आपल्या याच घरात विराजमान असतील, जेणेकरुन आपण स्वत:ला आर्थिक दृष्ट्या संभाळण्याचा प्रयत्न करताना देखील दिसाल. या नंतर सप्टेंबरच्या मध्यापर्यंत, ग्रहांची स्थिती बदलल्यास आपली आर्थिक परिस्थिती सुधारेल, परंतु जेव्हा आपण संपत्ती जमा करण्याचा विचार कराल तेव्हा आपला खर्च पुन्हा वाढेल. विशेषतः १५ सप्टेंबर ते १५ नोव्हेंबर या काळात तुम्ही धार्मिक कामात आणि परोपकाराच्या कामात अधिक पैसे खर्च करताना दिसाल. म्हणून या वर्षी आपल्याला वर्षभर आपल्या उत्पन्नात घट झाल्याचे जाणवेल, परंतु जर आपण सुरुवातीपासूनच आपली संपत्ती साठवण्यावर लक्ष केंद्रित केले तर जानेवारी, फेब्रुवारी, एप्रिल, मे आणि सप्टेंबर आणि डिसेंबर महिन्यात आपण आपले आर्थिक जीवन थोडे सुधारू शकता.

कौटुंबिक:
आपणास काही अडचणीचा सामना करावा लागणार आहे कारण या संपूर्ण वर्षात राहु ग्रह आपल्या राशीच्या चौथ्या घरात असेल, ज्यामुळे कार्यक्षेत्राच्या एखाद्या कामांमुळे आपल्याला आपल्या घरापासून दूर जावे लागेल. यावेळी, आपण आपल्या कुटूंबाला कमी वेळ देऊ शकाल, ज्याचा परिणाम आपल्या आणि आपल्या कुटुंबामध्ये दुरी येण्याचे योग दिसत आहे. भाड्याच्या घरात राहणाऱ्यांसाठी हा काळ थोडा चांगला असेल. दुसरीकडे, त्यांच्या कुटुंबासोबत आणि स्वतःच्या घरात राहणाऱ्यांना मूळ घरापासून दूर जावे लागू शकते. ग्रह दर्शवित आहेत की आपण हा वेळ आपल्या कुटुंबावर उघडपणे खर्च कराल ज्यामुळे तुमचे धन अधिक खर्च होतील. काही कौटुंबिक जबाबदाऱ्यांमुळे आपले पैसे खर्च होतील, जे आपल्यावर अतिरिक्त आर्थिक संपत्तीचे ओझे वाढवतील. यावेळी धाकट्या भावांना थोडा त्रास होईल, तसेच आपल्या मोठ्या भावाशी व बहिणीशी तुमच्या एखाद्या गोष्टीवरून वाद होण्याची शक्यता आहे . पालकांना आरोग्याशी संबंधित काही समस्या देखील उद्भवू शकतात, ज्यामुळे मानसिक ताण वाढेल. अशा परिस्थितीत आपल्या कुटुंबासमवेत वेळ घालवणे आणि त्यांच्याशी मोकळेपणाने बोलण्याचा प्रयत्न करणे आपल्यासाठी चांगले राहील.

(संकलन: स्पंदन टीम, साभार – लेखक/कवी)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: