मीन – वार्षिक राशीभविष्य २०२१

मीन ही राशीचक्रातील शेवटची बारावी रास आहे. ही बहुप्रसव, द्विस्वभाव व स्त्री रास आहे. गुरू या ग्रहाच्या अमलाखालील ही रास आहे. देवाधर्माची, साधुसंतांची, ऋषिमुनींची अत्यंत मनोभावे, उत्कटतेने, श्रद्धेने पूजाअर्चा करणा-यांची ही रास आहे. भावनाप्रधानता व भावुकता ही आपल्या राशीची वैशिष्टय़े आहेत.

विरुद्ध दिशेला तोंड असलेले दोन मासे हे मीन राशीचे प्रतीक आहेत. म्हणून ही राशी द्विस्वभाव आहे. परस्परविरोधी माशांची तोंडे असल्यामुळे मीन राशीच्या व्यक्तींचा स्वभाव हा अत्यंत गुंतागुंतीचा बनलेला असतो. ही द्विस्वभाव राशी असल्यामुळे आशा-निराशा, यश-अपयश व विविध विचारांची उलटसुलट आंदोलने आपल्या मनात सतत सालू असतात. दोन लंबकांमध्ये आपले मन सतत हेलकावे खात असते. मुक्या प्राण्यांविषयी, गोरगरिबांविषयी, दीनदुबळय़ांविषयी आपल्या मनात एक प्रकारची कणव असते, दया असते. भूतदयेने प्रेरित होऊन अनाथ लोकांना मदत करण्यात आपला पुढाकार असतो. आपल्यापैकी अनेकांच्या चेह-यावर सात्त्विक तेज असते. प्रसन्नपणा असतो, शांतपणा असतो. चेह-यावर उदात्ततेची व भव्यतेची झाक असते. आपण अधिक भावनाप्रधान व हळवे आहात. दयाळू, मायाळू व ममताळू आहात. वृत्तीने प्रेमळ आहात. भांडणतंटा न करता सर्वाशी जुळवून घेऊन गोडीगुलाबीने राहण्याचा आपला स्वभाव असतो. आपण आदर्शवादी असता. 

मेष – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
वृषभ – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
मिथुन – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
कर्क – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
सिंह – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
कन्या – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
तूळ – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
वृश्चिक – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
धनू – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
मकर – वार्षिक राशीभविष्य २०२१
कुंभ – वार्षिक राशीभविष्य २०२१

आरोग्य:
सामान्यतः उत्तम राहणारा आहे कारण, या वर्षी ग्रहाची स्थिती अनुकूल राहील परंतु, तुम्हाला ६ एप्रिल पासून १५ सप्टेंबरच्या मध्यात थोडी काळजी घेण्याची आवश्यकता असेल. या वेळात तुमची राशी स्वामी गुरु बृहस्पतीच्या द्वादश भावात होण्याने तुम्हाला स्वास्थ्य हानी होण्याची शक्यता आहे. यानंतर स्थिती उत्तम असेल आणि नंतर २० नोव्हेंबर पासून वर्षाच्या शेवट पर्यंत तुम्हाला शारीरिक कष्ट होईल. अश्यात या वेळी स्वतःची विशेष काळजी घेऊन बाहेरील खाणे-पिणे टाळा. मानसिक आणि शारीरिक कष्ट ही करू नका, तुम्ही उत्तम दिनचर्येचे पालन करा आणि जितके शक्य असेल योग आणि ध्यान करा.

करियर:
आपल्याला अनुकूल परिणाम प्राप्त होतील. आपण यावेळी आपल्या कार्यक्षेत्रात चांगले काम कराल ज्यामुळे आपण यावर्षी चांगला वेळ घालवू शकाल. तथापि आपल्याला आपल्या सहकर्मींचा साथ मिळेल आणि ते आपल्या पूर्ण उच्च अवस्थेने आपल्याला सहयोग करताना दिसतील. आपल्याला याकाळात आपल्या अधिकाऱ्यांसोबत आणि सहकर्मींसोबत चांगले संबंध ठेवण्याची गरज आहे. तेव्हाच आपले अधिकारी आपल्या मेहनतीला पाहू शकतात आणि योग्य वेळ आल्यावर आपल्याला त्यानुसार अनुकूल फळ देऊ शकतात. वर्षाच्या सुरवातीला सूर्य आणि बुधची दशम भावमध्ये युति चांगली राहील. नोकरीपेशा जातकांना ऑगस्ट ते सप्टेंबर मध्यपर्यंत आपल्याकार्यक्षेत्रात भाग्याची पूर्ण साथ मिळेल आणि आपली उन्नती आणि प्रगती होईल. म्हणून आपले प्रयत्न आणि मेहनत चालू ठेवा. एप्रिल ते सप्टेंबरच्या मध्यला कामासाठी एखाद्या यात्रेवर जाण्याचे योग दिसत आहे. या यात्रेपासून आपण चांगला लाभ देखील उचलू शकतात. परदेशात जाण्याचा विचार करणारे जातकांना परदेशात जाण्याची संधी देखील मिळेल. जर आपण कार्यक्षेत्रात स्थान परिवर्तनचा विचार करत असाल तर यासाठी डिसेंबरचा महिना अधिक उत्तम आहे. व्यापारी वर्गासाठी देखील हे वर्ष चांगले असेल. व्यापाऱ्यांना आपल्या व्यापारात वर्षभर अनुकूल फळ मिळतील. तसेच आपण आपल्या कुशलताच्या बळावर आपल्या व्यापाराचा विस्तार करण्याचा विचार करताना आणि त्यासाठी योग्य योजना आखताना दिसाल.

प्रेम:
जातकांसाठी हे वर्ष २०२१ थोडे कमी अनुकूल नजर येत आहेत कारण, या वर्षभर शनीची दृष्टी तुमच्या राशीच्या पंचम भावावर राहिल्याने तुमच्या प्रेम जीवनात काही समस्या येतील. प्रेमात तुम्हाला सुरवाती पासून चढ-उतार स्थितीचा सामना करावा लागेल. तथापि, यानंतर जानेवारीच्या शेवट पासून एप्रिल पर्यंतची वेळ प्रेमासाठी थोडी उत्तम असेल. या वेळी गुरु बृहस्पतीची दृष्टी तुमच्या राशीवर असण्याच्या कारणाने प्रेमींचे प्रेम विवाहात बांधण्याचे योग बनतील आणि बऱ्याच जातकांना प्रेम विवाहात कुटुंबाचे सहयोग ही मिळेल तथापि, शेवटच्या भागात मुख्य रूपात १५ सप्टेंबर पासून २० नोव्हेंबरच्या मध्यात तुमच्या प्रेमात वाढ होईल परंतु, अधून मधून ही वेळ ही कायम राहील. २०२१ विषयी बोलले तर, वर्ष २०२१ हे लोकांसाठी थोडेसे अनुकूल दिसत आहे, कारण या वर्षभर आपल्या राशीवर शनि देवाची दृष्टी असल्याने तुमच्या प्रेमाच्या आयुष्यात काही समस्या उद्भवू शकतात. प्रेमात, आपल्याला सुरुवातीपासून उतार चढावाच्या समस्यांना सामोरे जावे लागू शकते. तथापि, जानेवारी ते एप्रिल अखेरचा काळ प्रेमासाठी थोडा चांगला असेल. यावेळी, आपल्या राशीवर गुरु बृहस्पती दृष्टी असल्यामुळे प्रेमी प्रेम विवाह करण्यास सक्षम असतील आणि अनेकांना प्रेम विवाहात कौटुंबिक पाठिंबा देखील मिळू शकतो. आपले प्रेम मुख्यत्वे १५ सप्टेंबर ते २० नोव्हेंबरच्या मध्य भागात वाढेल अधून मधून वाद या वेळी ही सुरूच राहतील. तुम्हाला या वर्षी सर्वात जास्त २ जून पासून २० जुलै च्या मध्याच्या वेळेत सावधान राहण्याचा सल्ला दिला जातो. अन्यथा तुमच्या स्वभावामुळे प्रियतम सोबत वाद विवाद स्थिती ही उत्पन्न होऊ शकते. वर्षाच्या शेवटच्या महिन्यात म्हणजे ५ डिसेंबर नंतरची वेळ तुमच्या प्रेम जीवनासाठी सर्वात जास्त उत्तम वेळ राहणारी आहे.

सल्ला: कुठल्या ही बृहस्पतिवारच्या दिवशी विशेष रूपात १२:३० ते १०:०० च्या मध्यात उत्तम गुणवत्तेचा पुखराज रत्न सोन्याच्या मुद्रेत आपल्या तर्जनी बोटात धारण करा. यामुळे तुमची सर्व आरोग्य आणि कार्य क्षेत्राने जोडलेल्या समस्या दूर होतील. दोन मुखी किंवा तीन मुखी रुद्राक्ष ही धारण करणे तुमच्यासाठी लाभदायक राहील. याचे उत्तम परिणाम मिळवण्यासाठी तुम्ही रुद्राक्षाला कुठल्या ही सोमवारी किंवा मंगळवारी धारण करू शकतात. घरातून निघण्याच्या वेळी सदैव आपल्या खिश्यात एक पिवळा स्वच्छ रुमाल ठेवा. तुमच्यासाठी शनिदेवाचे मित्र हनुमानजी ची आराधना आणि बजरंग बाणाचे पाठ करणे खूप शुभ राहील. कुठल्या ही शनिवारी माती किंवा लोखंडाच्या भांड्यात सरसो चे तेल भरून त्यात आपली प्रतिमा पाहून छाया दान करा. तुमच्यासाठी गुरु यन्त्र यंत्राची स्थापना करणे ही शुभ राहील.

मीन राशीसाठी हे वर्ष अत्यंत महत्त्वाचे ठरणार आहे. आपण कार्यक्षेत्रात प्रगती कराल आणि परदेशातून आपल्याला चांगला लाभ होईल. नोकरी करणार्‍यांसाठी ऑगस्ट नंतरचा काळ खूप चांगला दिसत आहे. त्याचबरोबर डिसेंबर महिन्यात व्यापाऱ्यांना उच्च लाभ मिळण्याची संधी मिळेल. अश्यावेळी आपले लक्ष केंद्रित करा आणि फक्त कार्य करत रहा, तरच आपल्याला अधिक फायदे मिळतील. जर आपण आपल्या आर्थिक जीवनाकडे पाहिले तर हा वेळ सामान्यपेक्षा चांगला असेल कारण यावर्षी आपले उत्पन्न सतत वाढेल, ज्यामुळे आपण आपले धन संचय देखील करू शकाल. ज्योतिषीय पूर्वानुमानच्या अनुसार वर्ष २०२१ मध्ये आपण नवीन वाहन किंवा घर खरेदी करण्याचा निर्णय देखील घेऊ शकता. आपण आपला पैसा व्यवसाय वाढविण्यात खर्च कराल. तथापि, एप्रिलच्या शेवटीपासून तर सप्टेंबर पर्यंतचा काळ आपल्यासाठी थोडा आर्थिक तंगीचा असेल. दुसरीकडे, मीन राशीच्या विद्यार्थ्यांसाठी ही वेळ थोडीशी तणावपूर्ण असेल, परंतु जानेवारीनंतरच्या परिस्थितीत अनुकूलता त्यांना निश्चितच यश देईल. यावर्षी एप्रिल ते सप्टेंबरच्या मध्याला विद्यार्थ्यांना आंशिक यश मिळण्याची शक्यता आहे.

आर्थिक:
आपल्यासाठी मिश्रित परिणाम घेऊन येणार आहे. कारण आधीपासून आपल्या राशीमध्ये एकादश भावमध्ये उपस्थित असलेले शनि देव या वर्षी देखील आपल्याला चांगले फळ देताना आपल्यासाठी स्थायी उत्पन्नाचे खूप योग निर्माण करतील, ज्यामुळे आपली आर्थिक स्थिती सुरुवातीला मजबूत दिसून येईल. यासोबतच लाल ग्रह मंगळ देखील या वर्षाच्या सुरुवातीला आपल्या राशीच्या दुसऱ्या भावमध्ये विराजमान होतील ज्यामुळे आपल्या आर्थिक स्थितीला बळ मिळेल. ही अनुकूल स्थिती एप्रिल पर्यंत कायम राहील. तसेच आपण आपले धन संचय करण्यात देखील यशस्वी व्हाल, परंतु ग्रहांच्या हालचालींमुळे एप्रिल ते सप्टेंबर मध्यपर्यंत आपल्या आर्थिक स्थितीमध्ये बदल दिसून येतील. यावेळी गुरु बृहस्पति आपल्या राशीच्या बाराव्या घरात असल्यामुळे आपण आपल्या इच्छा पूर्ण करण्यासाठी खर्च कराल. या दरम्यान आपण धन संचय करण्यात विफल असाल, ज्यामुळे आपली आर्थिक स्थिती काहीशी कमजोर दिसेल. या सोबतच मीन आर्थिक राशि भविष्य २०२१ हे देखील सूचित करत आहे की, जर आपला प्रॉपर्टी किंवा धनशी संबंधित विवाद कोर्टामध्ये चालू असेल तर, तो वाद एप्रिलच्या मध्यात ग्रहाच्या प्रभावाने त्याचा निर्णय तुमच्याकडे येण्याची शक्यता अधिक राहील. यामुळे तुम्हाला आर्थिक लाभ ही होईल आणि तुम्ही काही नवीन प्रॉपर्टी किंवा वाहन खरेदी करण्यात यशस्वी राहाल. या वर्षी तुम्हाला जीवनसाथीच्या माध्यमातून ही चांगला लाभ मिळेल यामुळे तुम्ही आपल्या करिअरच्या विकासासाठी कुठली ही जोखीम घेण्यास घाबरणार नाही.

कौटुंबिक:
यावर्षी पारिवारिक जीवनात तुम्हाला चांगले परिणाम मिळतील. यावर्षी तुमच्या पारिवारिक जीवनासाठी शनिदेव यांची दृष्टी खूप अनुकूल असेल. आपल्या वडिलोपार्जित मालमत्तेपैकी एखाद्याच्या विक्रीतून आपण यावर्षी थोडा चांगला लाभ कमवाल. तसेच रेंटल उत्पन्नामुळे कुटुंबातील सदस्य आनंदी होतील. भावंडांसाठी वेळ खूप चांगला दिसत आहे. त्यांची प्रगती होईल आणि त्यांना प्रवासाची संधीही मिळेल. मीन वार्षिक पारिवारिक राशि भविष्य २०२१ मध्ये जर तारे आपल्या बाजूने फिरले तर पालकांपैकी एखाद्याची तब्येत खराब असेल तर या वर्षी त्यांची तब्येत सुधारेल आणि शक्यता आहे की त्यांच्या कोणत्याही जुन्या आजारापासून ते मुक्त होतील, ज्यामुळे आपण देखील तणावमुक्त व्हाल . हे संपूर्ण वर्ष आपल्या कौटुंबिक आनंदासाठी चांगले दिसत आहे, परंतु असे असूनही आपल्याला वर्षाच्या मध्यला म्हणजेच एप्रिल आणि मे महिन्यामध्ये थोडे अधिक काळजीपूर्वक राहणे आवश्यक आहे. कारण यावेळी तुम्ही घराच्या सदस्यावर जास्त पैसे खर्च कराल, यामुळे घराचे वातावरणही बिघडू शकते.

(संकलन: स्पंदन टीम, साभार – लेखक/कवी)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: